gyara
gyara

Mafi kyawun Ayyuka don Kawar da Rashin Haɗin Haɗin Solar PV

  • labarai2022-02-24
  • labarai

     Solar PV hašitaka muhimmiyar rawa a cikin wayoyi na hasken rana.Kamar yadda aka tsara, suna ba da babban ƙarfin lantarki, babban halin yanzu, ƙarancin juriya na haɗin DC idan an shigar dasu daidai, kuma gidajensu ba su da ruwa, juriya, juriya UV, kuma suna da tsawon rayuwa har zuwa shekaru 25 ko fiye.Bugu da kari, fasahar haɗin haɗin haɗin su yana saurin shigar da na'urorin hasken rana.Koyaya, masu haɗin PV galibi sune tushen gazawar tsararrun hasken rana.

Wani bincike da Cibiyar Fraunhofer ta Cibiyar Makamashi ta Solar Energy ISE na Freiburg, Jamus, ta yi, yayi nazarin abubuwan da ke haifar da gazawar thermal na PV arrays kuma ya gano cewa masu haɗin PV na hasken rana da crimps sune mafi girma guda ɗaya na gazawar wutar lantarki ta DC.Yawancin waɗannan gazawar sun faru a cikin shekaru biyar na farko na shigarwa, wanda ke jagorantar masu bincike don zargin rashin aikin shigarwa a matsayin dalili na farko.

Tattaunawa a nan Amurka tare da masu binciken lantarki sun kuma haifar da fahimi masu zuwa game da gazawar haɗin haɗin PV:

Sufeto da yawa sun kuma lura masu shigar da filin suna murƙushe layukan masu haɗin PV tare da filaye.Ƙarin tsokaci ya ba da haske ga "sako da" dacewa na masu haɗin PV na masana'antun daban-daban.

Haɗa gazawar tsararrun masu haɗin PV na hasken rana shine cewa yana iya zama da wahala a ga taron da bai dace ba da kuma gurɓacewar sadarwa mara kyau.Ana ɓoye gazawar haɗin kai galibi a cikin masu haɗawa waɗanda da alama suna yin kyakkyawar lamba.Sai dai idan na'urar ba ta da kyau sosai, kamar nakasassu ko narke, ba zai yuwu a gano shi da ido tsirara ba.Hoto na thermal galibi shine kawai hanyar gano waɗannan matsalolin.Asarar makamashi, ganewar asali da farashin gyara da ke hade da waɗannan ɓoyayyun gazawar na iya zama babba.

 

slocable hasken rana pv connector don hasken rana array

 

Za'a iya rarraba gazawar haɗin haɗin PV ta hasken rana zuwa yankuna biyu: matsalolin rashin jituwa da matsalolin haɗin waya.Masu haɗin masana'anta da aka shigar a baya na kayan aikin PV galibi ba su ne tushen matsalolin farko ba, kuma galibin waɗannan gazawar suna da alaƙa da wayoyi na filin.Koyaya, masu haɗin da aka shigar da filin kamar waɗanda na ƙarshen igiyar igiyar gida da aka yi amfani da su tare da kirtani da sauran masu juyawa na tsakiya na iya zama matsala.

Abubuwan rashin daidaituwa sau da yawa ana haifar da su ta hanyar mating na masu haɗin hoto daga masana'antun daban-daban.Yayin da yawancin masu haɗin kai ana ɗaukar su "masu jituwa," babu wani ma'auni na masana'antu don ƙirar haɗin haɗin kai.Saboda bambance-bambance a cikin haƙurin ƙira, buƙatun kayan aiki na crimp da lamba da kayan gidaje, haɗin wutar lantarki mafi kyau ba za a iya garantin ba.Bugu da ƙari, yayin da ya kamata a gwada duk masu haɗin PV zuwa UL 6703, wannan ma'auni ba ya rufe mating na masu haɗawa daga masana'antun daban-daban sai dai idan an gwada su - wani abu da wuya a yi.Wasu masana'antun suna yin taka tsantsan game da mating na nau'ikan masu haɗawa daban-daban, kuma yakamata a bi hanyoyin da aka ba da shawarar.

Yawancin masu haɗin PV na hasken rana suna amfani da lambobi masu ƙima.Ko masana'anta- ko an shigar da filin, waɗannan masu haɗin suna buƙatar na'urar da aka ba da shawarar masana'anta da kuma taron da ya dace don shigarwa mara matsala.Dole ne a kiyaye buƙatun daidaita kayan aiki na Crimp da iyakacin mutuwa don shigarwa ba tare da matsala ba tsawon rayuwar tsarar hasken rana.Sabbin masu haɗin PV marasa kayan aiki kuma suna samuwa yanzu.Waɗannan masu haɗawa suna kawar da kayan aiki da buƙatun taro, suna amfani da yanayin yanayin zafi da juriya na bazara don haɗin waya.

Magani ga ƙalubalen gazawar haɗin haɗin hoto shine don tabbatar da shigarwa daidai lokacin farkon wayoyi na PV.Wasu daga cikin mafi kyawun hanyoyin da za a iya amfani da su don cimma wannan su ne:

Bugu da ƙari, ƙalubalen haɗuwa mai dacewa na masu haɗin PV na hasken rana, akwai batun rashin jituwa na PV connector mating.Mafi kyawun ayyuka a wannan yanki sun haɗa da koyaushe ƙididdige tambarin mai haɗin filin kamar wanda masana'anta na PV ke bayarwa.Wannan ya haɗa da amfani da microinverters da ingantawa.Wasu daga cikin waɗannan masana'antun suna sauƙaƙa wannan a wasu lokuta ta hanyar ba da zaɓi na samfuran haɗin PV akan kayan aikin su.

Yin amfani da masu haɗin PV daga masana'anta iri ɗaya, horon da ya dace, kayan aikin ƙwanƙwasa da aka ba da shawarar ko amfani da masu haɗin PV mara ƙarancin kayan aiki na iya taimakawa rage tasirin gazawar mai haɗawa.

Dongguan Slocable Photovoltaic Technology Co.,LTD.

Ƙara: Guangda Manufacturing Hongmei Science and Technology Park, No. 9-2, Hongmei Section, Wangsha Road, Hongmei Town, Dongguan, Guangdong, China

Saukewa: 0769-220101

E-mail:pv@slocable.com.cn

facebook pinterest youtube nasaba Twitter ins
CE RoHS ISO 9001 TUV
© Copyright 2022 Dongguan Slocable Photovoltaic Technology Co., LTD.Fitattun Kayayyakin - Taswirar yanar gizo 粤ICP备12057175号-1
hasken rana na USB taro mc4, mc4 tsawo taro na USB, taron na USB don bangarorin hasken rana, taron kebul na hasken rana, mc4 solar reshe na USB taro, pv na USB taro,
Goyon bayan sana'a:Sow.com